một nữa của yêu thương
chao` mừng bạn đến với 4rum. nếu đây la` lần đầu tiên vui lòng đăng ký
một nữa của yêu thương
chao` mừng bạn đến với 4rum. nếu đây la` lần đầu tiên vui lòng đăng ký
một nữa của yêu thương
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

một nữa của yêu thương

có nhiều bạn đã nói rằng forum này chẵng có gì, không có gì hay. nhưng bạn đâu biết rằng chính kiến thức của bạn đã tạo nên giá trị cho forum..hãy chia sẽ những gì mình biết với mọi người bạn nhé

Trang Chínhquà tặng âm nhạLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
»  Bản Ghost Windows XP SP3 dùng cho tất cả các Main
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeFri Nov 08, 2013 11:01 pm by thanhtuan88

» Ðề tài: Kĩ thuật Nuôi trồng và chăm sóc các loại Lan Hài - Paphiopedilum
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeThu Jun 21, 2012 10:01 pm by only two

» Ðề tài: Kĩ thuật Nuôi trồng và chăm sóc các loại Phalaenopsis - Hồ Điệp
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeThu Jun 21, 2012 9:56 pm by only two

» Ðề tài: Kĩ thuật Nuôi trồng và chăm sóc các loại Cattleya - Cát Lan
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeThu Jun 21, 2012 9:25 pm by only two

» chăm sóc Cattleya
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeMon May 28, 2012 9:48 pm by only two

» Kỹ thuật ký đá
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 7:21 pm by only two

» Cách tạo rêu trên đá
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 7:17 pm by only two

» Cách cho Lộc Vừng ra hoa
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeThu Jan 19, 2012 8:17 am by only two

» Bí quyết giúp phong lan nở hoa đúng Tết
10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeThu Jan 19, 2012 8:08 am by only two

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar

10 lầm tưởng về tình yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
langtu@
Binh nhất
langtu@

10 lầm tưởng về tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: 10 lầm tưởng về tình yêu   10 lầm tưởng về tình yêu I_icon_minitimeFri Dec 31, 2010 10:37 pm

1. Tình yêu đẹp = sự đồng cảm hoàn hảo
Đàn ông và đàn bà không giống nhau, xoá nhoà đi những khác biệt giữa hai người là một sự gượng ép nguy hiểm.

Hãy nhớ rằng, một mối quan hệ tốt đẹp là khi ai đó làm phong phú thêm cuộc sống của bạn, chứ không phải là rập khuôn theo bạn. Hãy đánh giá cao sự khác biệt của mình.

2. Tình yêu đẹp lãng mạn như phim Hàn

Đúng, tình yêu rất cần lãng mạn. Tuy nhiên, đừng tự lừa dối mình và mong chờ những chuyện tình bay bổng, đừng nhầm lẫn rằng khi những đắm say mãnh liệt ban đầu qua đi, bạn không còn yêu nữa.

Bạn không cần phải bắt đầu một mối quan hệ mới với ai đó để tìm lại xúc cảm nồng nàn. Điều bạn cần làm là học cách chuyển mối quan hệ của bạn sang một giai đoạn mới của tình yêu sâu sắc và bền vững hơn, với những trải nghiệm khác biệt và phong phú.

3. Tình yêu đẹp = giải quyết triệt để mọi bất đồng

Sẽ là sai lầm nếu tin rằng bạn và người ta không thể hạnh phúc khi không giải quyết được những bất đồng nguy hiểm. Theo các nhà tâm lý học, luôn có những vấn đề không thể giải quyết được trong các mối quan hệ.

Có những điều bạn và người bạn đời không cùng quan điểm và sẽ tiếp tục như vậy. Hãy chấp nhậnbất đồng và chạm tới một kết thúc hoà bình: “Anh nghĩ theo cách của anh, em nghĩ theo cách của em”. Tình yêu vẫn đẹp sao, đâu cần cùng một quan điểm!

4. Tình yêu đẹp = Hứng thú ràng buộc bên nhau mãi mãi

Nếu bạn hay người yêu ép mình phải tham gia hoạt động chung để rồi kết quả là stress, căng thẳng và xung đột, hãy dừng lại. Tình yêu đẹp là khi hai người tự do và thoải mái với những sở thích của riêng mình.

5. Tình yêu đẹp = không tranh cãi

Bạn sợ tranh cãi vì nghĩ rằng đó là dấu hiệu của một mối quan hệ yếu ớt và tan vỡ. Những cặp đôi tuyệt vời nhất cũng tranh cãi đấy thôi.

Tranh cãi, về bản chất có thể giúp ích cho một mối quan hệ bằng cách giải tỏa cảm giác khó chịu căng thẳng, thay vì để chúng dồn ứ và bùng nổ.

Khi bạn có thể bày tỏ cảm xúc của mình mà không cảm thấy bị bỏ rơi hay coi thường, cảm giác thanh thản và chân tình sẽ tràn ngập tâm hồn bạn.

6. Tình yêu đẹp = bộc lộ tất cả cảm xúc

Nói hết suy nghĩ có thể rất tốt, nhưng khi thốt ra điều gì đó trong lúc nóng giận, bạn có thể gây tổn thương mối quan hệ của mình. Nhiều tình yêu tan vỡ khi một người không thể quên điều người kia nói trong giây phút không kiểm soát nổi mình.

Trước khi nói ra một điều gì bạn có thể hối tiếc, cố gắng im lặng, cho mình một khoảng thời gian để cân nhắc. Những điều bạn nói khi buông lỏng mình, đặc biệt khi tức giận hay phẫn nộ, thường không truyền tải đầy đủ những cảm xúc thực sự của bạn.

7. Tình yêu đẹp không liên quan đến s-e-x

Niềm tin rằng tình dục không quan trọng là một ảo tưởng nguy hiểm, ăn mòn sự mật thiết trong mối quan hệ của bạn. Tình dục đem đến những khoảng thời gian quan trọng giải thoát áp lực cuộc sống thường nhật, cho phép chúng ta trải nghiệm một nấc thang mới của sự gần gũi và chia sẻ.

Tình dục không phải là tất cả, nhưng chiếm một tỉ lệ lớn nguyên nhân những vụ li dị. Nếu bạn và người yêu không có đời sống tình dục hoàn thiện, đây sẽ là vấn đề nghiêm trọng.

8. Tình yêu đẹp = người yêu hoàn hảo

Không ai hoàn hảo cả. Nếu những thói quen của người yêu hay bạn đời không tiêu cực đến nỗi có thể phá hỏng hạnh phúc hai người, bạn hãy học cách chung sống hoà bình với chúng.

Thay vì tập trung vào những khuyết điểm của người yêu, hãy nhớ lại những phẩm chất thu hút bạn khi mới quen nhau. Có thể một trong số đặc điểm đó là một phần của sự quyến rũ.

Nhưng nhớ rằng, không bao giờ thoả hiệp và chung sống với đặc điểm tiêu cực ở người yêu, nếu nó bao hàm sự lạm dụng về vật chất, trí tuệ và tinh thần.

9. Có một con đường chung đi đến tình yêu đẹp

Không hề tồn tại con đường đó. Hãy làm mọi thứ cho chính mình thay vì tuân theo những tiêu chuẩn bạn đọc từ một cuốn sách hay nghe được từ một người bạn.

Nếu những gì hai người đang làm tạo nên kết quả như mong muốn và cả hai cùng cảm thấy thoải mái, bạn có thể viết thành những quy tắc cho riêng mình.

Cũng đừng cứng nhắc trước những biểu hiện tình yêu của người ta. Không có con đường đúng duy nhất cho ai đó yêu bạn. Sự thật là cách bộc lộ tình yêu khác nhau không làm tình cảm kém chân thành hay giảm đi giá trị.

10. Tình yêu đẹp = thay đổi người yêu

Không ít người tin rằng nếu mình thay người yêu, tình yêu sẽ tốt đẹp hơn, và đem lòng yêu ai đó nghĩa là tìm thấy người chịu trách nhiệm về hạnh phúc của mình.

Không ai khác ngoài bạn cần phải chịu trách nhiệm về chính mình. Nếu tình yêu bạn xấu đi, người quan trọng mà bạn cần thay đổi có thể là chính bạn.

Chỉ có bạn mới xác định được những hành vi tiêu cực của bản thân, loại bỏ chúng ra khỏi cuộc đời mình, cho tình yêu một cơ hội trở nên tốt đẹp hơn.
http://notonway.com

10 lầm tưởng về tình yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bát biến tinh quân _ châu tinh trì
» tân tinh võ môn _ chau tinh trì
» MỐI TÌNH ĐẦU